Media Converter công nghiệp 2 cổng Ethernet 10/100M + 1 cổng Quang Single-mode 100M, 20Km

Mã sản phẩm : MC102-S

Media Converter công nghiệp 2 cổng Ethernet 10/100M + 1 cổng Quang Single-mode 100M, 20Km, DC12~36V

MODEL: IMC102-S

Bảo hành:36 tháng

Mô tả sản phẩm:


Bộ chuyển đổi quang điện Model IMC102-S là thiết bị chuyển đổi công nghiệp với 1 cổng quang 100BaseFX và 2 cổng 10/100BaseT(X), cung cấp giải pháp cho hệ thống mạng công nghiệp của bạn với chi phí không tốn kém. Tích hợp sẵn rơle có khả năng cảnh báo cho kỹ sư mạng về nguồn nuôi hoặc nháy đèn ở cổng giao tiếp. Các Switch được thiết kế để có thể làm việc liên tục trong môi trường công nhiệp khắc nghiệt, những nơi độc hại nguy hiểm (nhà máy sản xuất gang thép, nhà máy xi măng, nhà máy hóa chất, ga tầu điện ngầm, đường cao tốc, nút giao thông vv..).
Có hai loại:
+ Standard – chuẩn: có giới hạn nhiệt độ từ -10°C đến 60°C
+ Extended-mở rộng: có giới hạn nhiệt độ từ -40°C lên đến 75ºC
Các sản phẩm của model này phải trải qua 100% các bài test để đảm bảo rằng chúng đáp ứng các nhu cầu đặc biệt của tự động hóa công nghiệp. Dòng sản phẩm Switch IMC102-S có thể lắp đặt rất dễ dàng trên một DIN-Rail hoặc trong hộp phối quang.
Đặc điểm
1 Plug-&-play: cắm là chạy không cần driver, dễ dàng lắp ráp và cài đặt.
2 Tự động kết nối MDI/MDI-X
3 Nguồn 24VDC (12V~36VDC)
4 Khả năng chịu được nhiệt độ từ - 40°C lên đến 75°C
5 Hệ thống vỏ theo Tiêu chuẩn bảo vệ IP30
6 Chế độ cảnh báo lỗi nguồn nuôi
7 Chế độ bảo vệ Broadcast Storm
8 Công nghệ lưu trữ và chuyển tiếp 100M
9 Hiển thị mạng làm việc bằng đèn LED
10 Dùng cáp quang Single-mode khoảng cách lên tới 120KM

 

Thông số kỹ thuật

 

Chuẩn

IEEE802.3x, IEEE802.3U, IEEE802.3

Kiểu xử lý

Lưu trữ và chuyển tiếp, IEEE802.3x Full duplex, Non-blocking không bị chặn băng thông

Điều khiển luồng

Điều khiển luồng IEEE802.3x, Hỗ trợ Back Pressure dừng nhận dữ liệu khi bộ nhớ đệm bị tràn ở chế độ Half-Duplex

Cổng RJ45

10/100BaseT(X) tự động điều chỉnh tốc độ, Full/Half duplex,tự động kết nối MDI/MDI-X

Cổng quang Fiber

100BaseFX (SC/FC/ST kết nối Single-mode)

Đèn chỉ thị LED

Đèn link, ring fault/ abnormity alarm indication 10M/100M Rate, ring network, slaver indication

Băng thông chuyển đổi hệ thống

4.8G

Tốc độ chuyển tiếp

148810pps

Điạ chỉ Mac

8K

Lắp đặt  

Kiểu DIN-Rail, tấm chắn hoặc bàn điều khiển

Khuôn vỏ

Nhôm, lớp bảo vệ IP30

Điều kiện môi trường  

Nhiệt độ hoạt động

-40 ~ 75ºC

Nhiệt độ lưu trữ 

-45 ~ 85ºC

Độ ẩm 

Độ ẩn trung bình 5% ~ 95%                                           

Nguồn

Điện áp vào  

Nguồn cấp 12-36VDC, có nguồn đôi dự phòng

Tiêu hao 

300mA

Kết nối

3 bits terminal block

Bảo vệ quá tải

1.1A

Kích cỡ

L*W*H

103mm*78mm*32mm

Vỏ    

Nhôm

Mầu 

Đen

Trọng lượng                 

800g